Ngày 1/2/2024, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa cùng đoàn cán bộ Quận 1 đến thăm, tặng quà chúc tết cán bộ, giáo viên, người lao động và học sinh Trường Giáo dục chuyên biệt Tương Lai, Quận 1. Cùng đi có Trưởng Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội Quận 1 Phạm Thị Thu Giang, Phó trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1 Trần Đức Hạnh Quỳnh.
Trong không khí đầm ấm vui Xuân, đón tết, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa cùng các đồng chí trong đoàn cùng giao lưu, tham dự chương trình “Xuân yêu thương” tại nhà trường, thưởng thức các tiết mục văn nghệ hát, nhảy, trình diễn thời trang do chính các em học sinh có khiếm khuyết về thể chất, trí não trình diễn; đồng thời bày tỏ xúc động, tri ân sự nỗ lực, kiên trì, tâm huyết của cán bộ, giáo viên nhà trường trong giáo dục cho các em bị khuyết tật, chậm nói, khiếm thính, khiếm thị, tự kỷ…, giúp các em giảm tải mức độ khiếm khuyết và tăng cường khả năng hòa nhập với cộng đồng.
Dịp này, Quận 1 tặng quà Tết cho cán bộ, giáo viên, người lao động nhà trường và trao tặng 75 phần quà trị giá 500.000đồng/phần đến các em học sinh.
T.X