Ngày 8/6/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ Quận 1 – UBND Quận 1 – Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 – LĐLĐ Quận 1 – Quận đoàn 1 phối hợp tổ chức Hội thi Karaoke “Cả nhà cùng hát” năm 2024.
Hội thi Karaoke “Cả nhà cùng hát” năm 2024 với hơn 80 thành viên trong các gia đình cùng tham gia thi hát Karaoke, thể hiện các nội dung ca ngợi tình mẹ, tình cha, tình yêu gia đình, tình yêu quê hương, đất nước,…. Các thí sinh đã thể hiện sự xúc động chân thành cùng tình yêu thiêng liêng, sâu sắc, tràn đầy niềm vui và hạnh phúc, thể hiện sự gắn kết yêu thương, tình cảm hạnh phúc giữa các thành viên trong gia đình, đó là tình yêu thương giữa ông bà, cha mẹ, vợ chồng, con cái, anh chị em với nhau…
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/001-12.jpg)
Ban Tổ chức hội thi đã trao 28 giải thưởng gồm 01 giải Nhất (gia đình ông Huỳnh Anh Bình, phường Phạm Ngũ Lão), 02 giải Nhì (gia đình bà Nguyễn Thị Lan, phường Phạm Ngũ Lão; gia đình ông Huỳnh Văn Bé, phường Cầu Ông Lãnh), 03 giải Ba (gia đình bà Nguyễn Thị Kim Em, phường Cô Giang; gia đình bà Nguyễn Thị Phương Anh, phường Cô Giang; gia đình bà Mai Đức Hảo, phường Nguyễn Cư Trinh) và 22 giải Khuyến khích.
Hội thi Karaoke “Cả nhà cùng hát” năm 2024 nhằm nâng cao đời sống văn hóa tinh thần của người dân trên địa bàn quận, tạo sân chơi, gắn kết giữa các thành viên trong gia đình, giao lưu văn hoá nghệ thuật, góp phần phát triển phong trào văn hóa văn nghệ trong cộng đồng. Đây cũng là hoạt động nằm trong chuỗi hoạt động hưởng ứng Ngày gia đình Việt Nam 28/6, Tháng hành động quốc gia về phòng, chống bạo lực gia đình và Tháng hành động Vì trẻ em trên địa bàn Quận 1 năm 2024.
K.L.