Ngày 31/7/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ công bố và triển khai quyết định về công tác cán bộ. Tham dự có các đồng chí: Mai Thị Hồng Hoa, Phó Chủ tịch UBND Quận 1; Trần Công Hậu, Phó trưởng Ban Tổ chức Quận ủy Quận 1.
Tại buổi lễ, UBND quận đã công bố quyết định về nghỉ việc hưởng chế độ hưu trí đối với đồng chí Lê Xuân Thùy, Hiệu trưởng Trường Mầm non Nguyễn Thái Bình và đồng chí Bùi Duy Phương, Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân; bổ nhiệm lại chức Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Khai Minh đối với bà Nguyễn Thị Minh Nguyệt; bổ nhiệm lại chức Phó Hiệu trưởng Trường THCS Nguyễn Du đối với ông Nguyễn Công Phúc Khánh; bổ nhiệm lại chức Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non 30/4 đối với bà Nguyễn Thị Kiều Oanh; bổ nhiệm lại chức Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Tuổi Hồng đối với bà Vũ Thị Mỵ; bổ nhiệm lại chức Hiệu trưởng Trường THCS Nguyễn Du đối với bà Nguyễn Đoan Trang; kéo dài thời gian giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Mầm non Nguyễn Cư Trinh đối với bà Võ Thị Thanh Loan kể từ ngày 1/7/2023 đến ngày 1/11/2024; điều động bổ nhiệm bà Phạm Thị Luật, Hiệu trưởng Trường Mầm non Cô Giang giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Mầm non Nguyễn Thái Bình, thời hạn bổ nhiệm 5 năm.
![Có thể là hình ảnh về 9 người và văn bản](https://scontent.fsgn1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/364790682_300957349095971_8674337378894715296_n.jpg?_nc_cat=108&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=RYa6ZFDMvQYAX9jqfds&_nc_ht=scontent.fsgn1-1.fna&oh=00_AfAZ6rL5M_20tJT3YuFZHqr1FHUHs16sFXiaA59RghxLag&oe=64D04D51)
Phát biểu tại buổi trao quyết định, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa gửi lời cảm ơn đến các đồng chí về hưu đã có những đóng góp, cống hiến cho nền giáo dục của quận; đồng thời chúc mừng các đồng chí được bổ nhiệm lại và nhận nhiệm vụ mới, mong các đồng chí tiếp tục đóng góp trong công tác giáo dục và giữ đơn vị luôn đoàn kết, quan tâm đời sống tinh thần, vật chất của đội ngũ giáo viên nhà trường, cùng nhau hoàn thành các nhiệm vụ, chỉ tiêu đã đề ra