Ngày 12/10/2023, UBND Quận 1 – LĐLĐ Quận 1 – Quận Đoàn 1 tổ chức vòng chung kết hội thi “Cán bộ, công chức, viên chức giỏi, thân thiện, sáng tạo trong cải cách hành chính và chuyển đổi số” năm 2023.
Tham dự hội thi có các đồng chí: Nguyễn Văn Đầy, Trưởng phòng Cải cách hành chính, Sở Nội vụ Thành phố; Nguyễn Trung Tú, Phó Ban Công nhân lao động Thành Đoàn; Lê Đức Thanh, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND Quận 1, Trưởng Ban tổ chức hội thi; Nguyễn Trung Châu Tuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Quận uỷ; Dương Thị Hồng Gấm, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch UB.MTTQ Việt Nam Quận 1; Trần Ngọc Trí, Bí thư Quận Đoàn 1; Hồ Như Cát Tường, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/10/1-36.jpg)
Phát biểu nhận xét, Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy Nguyễn Trung Châu Tuyên đánh giá thí sinh tham gia hội thi ngày càng chất lượng, sử dụng tốt các ứng dụng công nghệ thông tin vào các phần thi nhưng lưu ý các thí sinh tránh phụ thuộc trong phần thi thuyết trình. Đồng chí tin tưởng qua hội thi các thí sinh phát huy hơn nữa tính năng động, sáng tạo của cán bộ, công chức, viên chức trẻ, chủ động, tiên phong trong việc đổi mới, tiếp tục tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin phục vụ công tác cải cách hành chính và chuyển đổi số, có nhiều giải pháp mới, sáng kiến hay, ý tưởng sáng tạo để bổ sung giải pháp cho công tác cải cách hành chính của Quận 1.
Kết quả vòng chung kết: Thí sinh Nguyễn Mai Hằng, đơn vị Trường Mầm non Bến Thành xuất sắc đạt giải Nhất; thí sinh Nguyễn Huỳnh Mạnh Khang, đơn vị UBND phường Tân Định và thí sinh Đinh Thị Mai Thy, Trường Tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm đạt giải Nhì; thí sinh Vũ Ngọc Quỳnh Mai đơn vị Trường Mầm non Bé Ngoan và thí sinh Võ Thị Ngọc Yến đơn vị UBND phường Nguyễn Cư Trinh đạt giải Ba cùng 9 giải khuyến khích.
Ngoài ra Ban tổ chức trao giải cho các thí sinh đạt kết quả cao vòng sơ khảo; trao 3 giải phụ gồm: Trường Tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm đạt giải phong trào “Đơn vị có cổ động viên đông nhất”; thí sinh Đinh Thị Mai Thy, Trường Tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm đạt giải phong trào “Đơn vị có phần thi giới thiệu hay nhất”; thí sinh Nguyễn Mai Hằng, Trường Mầm non Bến Thành đạt giải phong trào “Đơn vị có phần thi thuyết trình hay nhất”.
K.L