Ngày 21/5/2024, Trung tâm Chính trị Quận 1 phối hợp Công an Quận 1 tổ chức lễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp lớp Sơ cấp Lý luận chính trị khóa 1 năm 2024 dành cho CBCS Công an Quận 1. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Trung Châu Tuyên, Ủy viên BTVQU – Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị Quận 1; Đại tá Nguyễn Hải Phước, Ủy viên BTVQU, Trưởng Công an Quận 1.
Lớp Sơ cấp chính trị tổ chức từ ngày 25/3 đến 03/5/2024 gồm 70 học viên là cán bộ, chiến sĩ tại các đơn vị trực thuộc Công an Quận 1. Sau thời gian học tập, lớp học đã hoàn thành toàn bộ chương trình học gồm 18 chuyên đề. Với tinh thần học tập nghiêm túc, 70 học viên đã hoàn thành khóa học với 2,85% học viên đạt loại giỏi, 71,43% học viên đạt loại khá và 25,72% học viên đạt trung bình.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/05/001-26.jpg)
Phát biểu tại lễ bế giảng, Giám đốc Trung tâm Chính trị Quận 1 Nguyễn Trung Châu Tuyên mong rằng các học viên sẽ không ngừng tự học, tự rèn luyện nâng cao bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức, năng lực công tác; vận dụng linh hoạt, sáng tạo những kiến thức lý luận đã học vào thực tế công tác; luôn nêu cao tinh thần, ý thức trách nhiệm phục vụ Nhân dân.
Đại tá Nguyễn Hải Phước, Trưởng Công an Quận 1 gửi lời cám ơn Trung tâm Chính trị đã hỗ trợ Công an Quận 1 tổ chức thành công Lớp Sơ cấp chính trị, giúp cho cán bộ, chiến sĩ được bồi dưỡng kiến thức chính trị.
Dịp này, Trung tâm Chính trị Quận 1 tặng giấy khen 2 học viên có điểm cuối khóa xếp loại Giỏi.
N.T