Ngày 30/8/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ công bố và triển khai quyết định về công tác cán bộ. Tham dự có các đồng chí: Tô Thị Bích Châu, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Quận ủy Quận 1; Lê Đức Thanh, Chủ tịch UBND Quận 1; Nguyễn Thị Kiều Nhi, Phó Chủ tịch UBND Quận Phú Nhuận.
Tại buổi lễ, Chủ tịch UBND Quận 1 Lê Đức Thanh trao Quyết định điều động bà Lê Thị Bình, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1 đến nhận công tác tại UBND quận Phú Nhuận kể từ ngày 1/9/2023; tiếp nhận, điều động và bổ nhiệm ông Võ Cao Long, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo quận Phú Nhuận giữ chức vụ Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1 kể từ ngày 1/9/2023, thời hạn bổ nhiệm 5 năm.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/08/01.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Bí thư Quận ủy Quận 1 Tô Thị Bích Châu ghi nhận, cám ơn, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1 Lê Thị Bình trong thời gian qua đã có những cống hiến cho ngành giáo dục Quận 1 và có nhiều mô hình đổi mới đóng góp cho ngành giáo dục TPHCM, tạo niềm tin cho người dân đối với giáo dục Quận 1, tin tưởng khi trao gửi học sinh đến Quận 1; mong muốn cô Lê Thị Bình tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm, cùng cán bộ ngành giáo dục tham mưu cho Quận ủy, UBND quận Phú Nhuận thực hiện tốt công tác giáo dục; đồng thời đề nghị UBND Quận 1 tạo điều kiện cho đồng chí Võ Cao Long tiếp tục phát huy năng lực cùng tập thể ngành giáo dục Quận 1 giữ vững thành tích trong công tác giáo dục; đoàn kết, dân chủ thực hiện tốt quy chế, quy định của ngành.