Ngày 30/8/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ công bố và triển khai quyết định về công tác cán bộ. Tham dự có các đồng chí: Lê Đức Thanh, Chủ tịch UBND Quận 1; Trần Công Hậu, Phó trưởng Ban Tổ chức Quận ủy Quận 1; Mai Thị Hồng Hoa, Phó Chủ tịch UBND Quận 1.
Điều động, bổ nhiệm ông, bà: Phạm Thị Ngọc Điệp, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Đuốc Sống giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Hòa Bình; Cao Thị Hà, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Nguyễn Thái Bình giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Chuyên biệt Tương Lai; Dương Thị Thanh Giang, Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Tiểu học Trần Quang Khải; Hồ Quang Tuấn, Hiệu trưởng Trường Tiểu học Trần Quang Khải giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Tiểu học Đuốc Sống; Phạm Thị Minh Châu, chuyên viên Phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1 giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Mầm non Tân Định; Trần Thị Trang, Hiệu trưởng Trường Mầm non Tân Định giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Mầm non Hoa Lư; Phan Mỹ Hà, Hiệu trưởng Trường Mầm non Hoa Lư giữ chức vụ Hiệu trưởng Trường Mầm non Cô Giang. Các quyết định có thời hạn 5 năm.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/08/01-1.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch UBND Quận 1 Lê Đức Thanh chúc mừng các cán bộ, hiệu trưởng các trường được điều động, bổ nhiệm, bổ nhiệm lại và đề nghị trong thời gian tới, các đồng chí được bổ nhiệm tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm, luôn nỗ lực, phấn đấu, đoàn kết cùng tập thể hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.