Ngày 10/4/2024, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An dẫn đầu đoàn công tác Quận 1 đã đến thăm hỏi, động viên 50 chiến sĩ mới nhập ngũ năm 2024 của Quận 1 đang huấn luyện tại Trung đoàn 31 – Sư đoàn 309 (tỉnh Đồng Nai). Tiếp đoàn có Trung tá Nguyễn Xuân Quân, Ủy viên Thường vụ, Phó Trung đoàn trưởng – Tham mưu trưởng Trung đoàn 31.
Báo cáo kết quả học tập, huấn luyện của tân binh, đại diện Trung đoàn cho biết, trong hơn 1 tháng qua, đơn vị đã thực hiện nghiêm túc chương trình giáo dục chính trị cơ bản, trong đó chú trọng giáo dục truyền thống quân đội, truyền thống đơn vị, địa phương, nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc, quyền lợi, nghĩa vụ, trách nhiệm, niềm vinh dự, tự hào của người quân dân cách mạng…
Phát biểu cảm tưởng, binh nhì Nguyễn Huỳnh Thiên Phúc, phường Phạm Ngũ Lão, đại diện cho 50 chiến sĩ mới của Quận 1 bày tỏ vui mừng, xúc động khi được sự đón tiếp ân cần, chu đáo, gần gũi, chân tình của đội ngũ cán bộ và chỉ huy đơn vị, giúp các em vượt qua khó khăn, lo lắng, qua đó các em đã nhận thức được việc thi hành Luật Nghĩa vụ quân sự là trách nhiệm, là nghĩa vụ thiêng liêng, cao cả của mỗi công dân đối với Tổ quốc. Nguyễn Huỳnh Thiên Phúc tự hào khi được học tập, công tác tại Trung đoàn 31, tự hào là con em của Quận 1 và hứa sẽ đoàn kết, cố gắng, nỗ lực hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Thay mặt đoàn, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe đến tập thể lãnh đạo, cán bộ Trung Đoàn 31; đồng thời mong muốn các chiến sĩ mới của Quận 1 trong quá trình học tập, rèn luyện trong môi trường quân ngũ sẽ có nhiều trải nghiệm, phấn đấu, không ngừng học tập, cố gắng tham gia huấn luyện, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao; sau khi hoàn thành việc huấn luyện trở về sẽ tiếp tục đóng góp cho chính quyền địa phương, góp phần xây dựng Quận 1 phát triển bền vững, nghĩa tình.
Dịp này, Quận 1 trao tặng quà trị giá 50 triệu đồng cho Ban Chỉ huy Trung đoàn; tăng 50 phần quà (1 triệu đồng/phần) cùng các vật dụng như đàn ghi ta, bóng bàn… đến các chiến sĩ mới,
K.L