Ngày 16/7/2024, Trung tâm Y tế Quận 1 tổ chức tập huấn điều tra dịch tễ lao tại phường Cầu Kho. Tham dự có đồng chí Nguyễn Nguyệt Cầu, Trưởng Phòng Y tế Quận 1; Lê Phước Hùng – Giám đốc Trung tâm Y tế Quận 1.
Tại buổi tập huấn, Bác sĩ, Chuyên khoa 1 Lê Văn Ngọ đã trình bày, hướng dẫn các khâu chuẩn bị cho công tác tổ chức lấy mẫu xét nghiệm cho người dân như: Quy trình sàng lọc và chẩn đoán; lập danh sách người dân tham gia xét nghiệm sàng lọc; gửi thư mời và truyền thông sự kiện…
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/07/2-12.jpg)
Buổi tập huấn nhằm chuẩn bị cho việc lấy mẫu xét nghiệm sàng lọc cho người dân tại một số phường trên địa bàn Quận 1 sẽ diễn ra từ ngày 8 đến ngày 9/8/2024.
L.T