Ngày 29/5/2024, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 tổ chức sơ kết 03 năm thực hiện Kết luận 01-KL/TW của Bộ Chính trị về học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh giai đoạn 2021 – 2024 nhân kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024, 113 năm ngày Bác Hồ ra đi tìm đường cứu nước (05/6/1911 – 05/6/2024) và 55 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh (1969-2024) tại di tích căn cứ Khu ủy Sài Gòn – Gia Định, huyện Mỏ Cày Bắc, tỉnh Bến Tre.
Tham dự có các đồng chí: Lê Thị Lan Chi, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm UBKT Quận ủy Quận 1; Phạm Thị Ngọc Minh, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1; Cao Trung Tín, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1; cùng Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1; các vị chức sắc, chức việc các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng, đồng bào dân tộc tiêu biểu trên địa bàn quận.
Các thành viên trong Đoàn đã dâng hoa, thắp hương tưởng niệm, tham quan, chụp ảnh lưu niệm tại di tích căn cứ Khu ủy Sài Gòn – Gia Định.
Tại chương trình, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 Cao Trung Tín báo cáo sơ kết 03 năm Kết luận 01-KL/TW về học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh giai đoạn 2021-2024; qua đó tiếp tục khẳng định tầm quan trọng của tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh đối với công tác Mặt trận và đối với cán bộ Mặt trận quận, phường.
Dịp này, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 trao khen thưởng 17 cá nhân thực hiện tốt việc “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” giai đoạn 2023 – 2024; trao giải Hội thi “Đồng hành cùng Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam Quận 1”.
K.L