Ngày 12/4/2024, Đảng ủy – Ủy ban nhân dân – Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Nguyễn Cư Trinh, tổ chức lễ công bố Nghị quyết của HĐND Thành phố Hồ Chí Minh về việc thành lập, chia tách, sáp nhập khu phố. Tham dự buổi lễ có các đồng chí: Nguyễn Kim Đức, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy Quận 1; Đỗ Thị Ánh Tuyết, Trưởng phòng Văn hóa – Thông tin Quận 1; Huỳnh Văn Thương, Chính trị viên BCHQS Quận 1; Hồ Bích Ngọc, Bí thư Đảng ủy phường; Phạm Hoài Quang, Chủ tịch UBND phường.
Tại buổi lễ, Chủ tịch UBND phường Phạm Hoài Quang đã công bố Nghị Quyết số 11/NQ-HĐND ngày 14/3/2024 của HĐND Thành phố về thành lập, chia tách, sáp nhập, đổi tên khu phố trên địa bàn TPHCM. Theo đó, các khu phố thực hiện sắp xếp trên địa bàn phường Nguyễn Cư Trinh từ 8 khu phố và 119 tổ dân phố thành 16 khu phố; công bố Quyết định miễn nhiệm các chức danh người hoạt động không chuyên trách ở 8 khu phố, 119 tổ dân phố; công bố quyết định chỉ định các chức danh người hoạt động không chuyên trách ở khu phố mới và ra mắt các chức danh trưởng khu phố, danh sách nhân sự các chức danh của chi bộ, ban công tác mặt trận, chi hội phụ nữ, chi đoàn thanh niên tại 16 khu phố mới.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/01-12.jpg)
Phát biểu chúc mừng, Bí thư Đảng ủy phường Hồ Bích Ngọc gửi lời tri ân của cấp ủy, chính quyền, MTTQ và đoàn thể phường đối với lực lượng tham gia công tác tại chi bộ, khu phố, tổ dân phố với nhiều đóng góp to lớn, tích cực trong xây dựng và phát triển của Quận 1 và phường Nguyễn Cư Trinh. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, trước yêu cầu thực hiện nhiều nhiệm vụ quan trọng cần có sự đồng hành, hỗ trợ của các tổ chức ở khu phố mới được thành lập; Đảng ủy, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam và các đoàn thể phường sẽ luôn quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo, hỗ trợ, hướng dẫn kịp thời; cùng nghiên cứu, vận dụng những mô hình, cách làm hay trong tổ chức, quản lý, triển khai hoạt động tại địa bàn, để các chi bộ, khu phố, chi đoàn, chi hội mới yên tâm công tác hiệu quả, hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
K.L