Ngày 1/12/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ trao quyết định nghỉ hưu đối với viên chức quản lý. Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa chủ trì buổi lễ. Tham dự có các đồng chí: Ngô Hải Yến, Trưởng phòng Nội vụ Quận 1; Võ Cao Long, Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1.
Tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa trao quyết định nghỉ việc hưởng chế độ hưu trí cho các ông, bà: Lý Văn Huệ, Hiệu trưởng Trường Tiểu học Hòa Bình; Trương Minh Dũng, Phó Hiệu trưởng Trường THCS Trần Văn Ơn; Đỗ Thị Tân, Phó Giám đốc Trung tâm Y tế Quận 1; Lâm Kế Chí, Phó Giám đốc Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – Giáo dục thường xuyên Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/12/01-2.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa chúc các viên chức nhận quyết định nghỉ hưu luôn mạnh khỏe, hạnh phúc bên gia đình sau những năm cống hiến; đồng thời bày tỏ tri ân sâu sắc đối với các viên chức nhận quyết định nghỉ hưu trong suốt thời gian đảm nhận cương vị ở các cơ quan, đơn vị đã có trách nhiệm cao, nỗ lực không ngừng, phấn đấu, cống hiến cho sự phát triển chung của Quận 1. Đồng chí mong rằng các viên chức sau khi nghỉ hưu theo quy định vẫn tiếp tục gắn bó, đồng hành, tham gia tích cực các hoạt động của quận, để Quận 1 có những bước phát triển hơn trong thời gian tới.
Đại diện các viên chức nhận quyết định nghỉ hưu, Phó Giám đốc Trung tâm Y tế Quận 1 Đỗ Thị Tân và Phó Hiệu trưởng Trường THCS Trần Văn Ơn Trương Minh Dũng cảm ơn lãnh đạo quận đã hỗ trợ, giúp đỡ, tạo điều kiện để bản thân nói riêng và các viên chức nhận quyết định nghỉ hưu luôn hoàn thành nhiệm vụ được giao trong suốt thời gian làm việc, hứa sẽ tiếp tục đồng hành cùng Quận 1 để xây dựng quận ngày càng phát triển.
N.T