Ngày 27/11/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ công bố và trao quyết định về công tác cán bộ. Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa chủ trì buổi lễ. Tham dự có các đồng chí: Ngô Hải Yến, Trưởng Phòng Nội vụ Quận 1; Võ Cao Long, Trưởng Phòng Giáo dục và Đào tạo Quận 1.
Tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa trao quyết định điều động, bổ nhiệm bà Trần Anh Đào, chuyên viên Văn phòng UBND Quận 1 giữ chức vụ Phó Chủ tịch UBND phường Nguyễn Thái Bình; bổ nhiệm lại chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường THCS Đồng Khởi đối với ông Nguyễn Xuân Thọ từ ngày 27/8/2023.
Cũng theo các quyết định điều động, bổ nhiệm các ông, bà: Mai Thủy Tiên, Phó hiệu trưởng Trường Tiểu học Kết đoàn giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Tiểu học Trần Khánh Dư; Nguyễn Thị Thùy Trang, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Nguyễn Cư Trinh giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Hoa Quỳnh; Đặng Thị Thúy Trang, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Hoa Quỳnh giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Tuổi Thơ; Võ Thị Thanh Phượng, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Tuổi Thơ giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Bến Thành; Vũ Thảo My, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Bến Thành giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Hoa Lư; Lê Thị Thùy Linh, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Phạm Ngũ Lão giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Lê Thị Riêng; Hoàng Thị Nhãn, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Lê Thị Riêng giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non Tân Định; Dương Thị Kim Phượng, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non 30/4 giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm 20/10; Huỳnh Thanh Liễu, Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non 20/10 giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Mầm non 30/4. Các quyết định có thời hạn 5 năm.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/11/002-21.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa chúc mừng các đồng chí được điều động, bổ nhiệm, mong muốn trong thời gian tới, các đồng chí được bổ nhiệm tiếp tục cùng tập thể đơn vị, nhà trường đoàn kết, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao; đồng thời đề nghị các đơn vị tiếp nhận tạo điều kiện thuận lợi cho các nhân sự mới phát huy kinh nghiệm, hoàn thành nhiệm vụ được giao.
N.T