Ngày 29/1/2024, đồng chí Nguyễn Kim Đức, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy Quận 1 và đồng chí Dương Thị Hồng Gấm, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 cùng đoàn đại biểu Quận ủy, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 đến thăm, chúc tết các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng, chức sắc, chức việc tôn giáo, trí thức và đồng bào dân tộc tiêu biểu trên địa bàn quận.
Đoàn đã đến thăm các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng: Tổ đình Vạn Thọ (phường Tân Định); chùa Phước Hải (phường ĐaKao); Đền Đức Thánh Trần Hưng Đạo (phường Tân Định); chùa Trường Thạnh (phường Cầu Ông Lãnh); chùa Bà Marimman (phường Bến Thành).
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/01/01-29.jpg)
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Kim Đức, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy Quận 1 ân cần thăm hỏi, động viên các cơ sở tôn giáo tiếp tục phát huy vai trò của đồng bào có đạo trong thực hiện nếp sống văn minh đô thị, tiếp tục cùng đồng hành với chính quyền, nhân dân Quận 1 trong các phong trào và hỗ trợ người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn quận; chúc các chức sắc, chức việc, tín đồ đón năm mới nhiều sức khỏe, niềm vui, hạnh phúc, phát huy đoàn kết, thực hiện tốt nhiệm vụ, tiếp tục góp phần xây dựng Quận 1 “An toàn – Văn minh – Phát triển – Nghĩa tình”.
Dịp này, Quận ủy, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 tổ chức 2 đoàn đến thăm và chúc tết các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng trên địa bàn quận; thăm, trao quà tri ân, chúc tết các vị chức sắc, chức việc tôn giáo, trí thức, đồng bào dân tộc thiểu số tiêu biểu trên địa bàn quận.
L.T