Ngày 30/1/2024, Quận 1 phối hợp Trung tâm Dịch vụ thương mại nông nghiệp phía Nam tổ chức phiên chợ tết “Nông sản xanh – Tết an lành” tại số 12 Phùng Khắc Khoan, phường Đa Kao, Quận 1. Đến dự có các đồng chí: Lê Viết Bình, Phó chánh Văn phòng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Trưởng cơ quan đại diện phụ trách phía Nam; Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1; Nguyễn Duy An, Ủy viên BTV Quận ủy, Phó Chủ tịch UBND Quận 1; Dương Thị Hồng Gấm, Ủy viên BTV Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/01/001-77.jpg)
Phiên chợ được tổ chức với mục tiêu gắn kết phát triển du lịch với các sản phẩm OCOP. Tại đây, các doanh nghiệp, hợp tác xã nông nghiệp giới thiệu tới người tiêu dùng Tp.Hồ Chí Minh và vùng lân cận những mặt hàng nông, lâm, thủy sản là đặc sản, sản phẩm chủ lực của các địa phương trong cả nước. Bên cạnh đó, phiên chợ có nhiều hoạt động phong phú và hấp dẫn, mang đậm đà bản sắc dân tộc như: Tranh thư pháp, giữ hồn Tết Việt trong gánh Tò He, gian hàng bánh dân gian – nét đẹp ẩm thực Nam Bộ, gian hàng bánh xèo Việt Nam…
Dịp này, đơn vị tổ chức cũng trao tặng 50 phần quà tết gồm các nhu yếu phẩm cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn Quận 1.
T.X