Ngày 7/5/2024, Hội Chữ thập đỏ, Hội Người Cao tuổi phường Nguyễn Thái Bình tổ chức chương trình “Bữa cơm yêu thương”, chăm lo người cao tuổi neo đơn, có hoàn cảnh khó khăn. Tham dự có các đồng chí” Lê Thị Huyền, Phó Bí thư Đảng ủy phường; Trần Anh Đào, Phó Chủ tịch UBND phường.
Chương trình “Bữa cơm yêu thương” nằm trong chuỗi hoạt động tháng nhân đạo với chủ đề “hành trình nhân đạo, trao nhận yêu thương” do Đảng ủy – Ủy ban nhân dân phường Nguyễn Thái Bình, phát động. Tại chương trình tổ chức cho 30 cụ già dùng phở và tặng quà gồm tiền mặt và nhu yếu phẩm gạo, mì, nước tương….. tổng trị giá 15 triệu đồng, góp phần chăm lo về vật chất, tinh thần cho người cao tuổi.
Trước đó, ngày 28/4/2024, Hội Chữ thập đỏ phường tổ chức Chương trình “Giọt nước nghĩa tình” trao 200m3 nước sạch cùng 300 phần quà tại xã An Ngãi Tây, huyện Ba Tri, tỉnh Bến Tre tổng giá trị là 187 triệu đồng và chương trình “Vì tương lai xanh” thăm và tặng quà cho 25 trẻ em mồ côi tại xã Hơ-Mon, huyện Sa Thầy, tỉnh Kontum (tiền mặt, sữa, quần áo, nhu yếu phẩm…) tổng giá trị 30 triệu đồng.
Thời gian qua Hội Chữ thập đỏ, Hội Người Cao tuổi phường Nguyễn Thái Bình đã giúp đỡ, hỗ trợ nhiều hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, cụ già neo đơn… trên địa bàn, góp phần chia sẻ, động viên giúp họ có thêm niềm vui trong cuộc sống.
N.T