Ngày 4/10/2023, Đảng ủy phường Nguyễn Cư Trinh tổ chức họp mặt kỷ niệm 93 năm Ngày truyền thống công tác Dân vận của Đảng (15/10/1930 – 15/10/2023) và tuyên dương điển hình Dân vận khéo năm 2023. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Kim Đức, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy; Hồ Bích Ngọc, Bí thư Đảng ủy phường; Phạm Thị Hồng Phượng, Phó Chủ tịch UBND phường; Trần Thị Mỹ Dung, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam phường.
Phát biểu ôn truyền thống công tác Dân vận của Đảng, Phó Bí thư Đảng ủy, Trưởng Khối vận phường Huỳnh Nam Khánh cho biết: Thực hiện lời dạy của Bác “Dân vận khéo thì việc gì cũng thành công, dân vận kém thì việc gì cũng khó thành công”, Đảng ủy phường luôn quan tâm, chú trọng đến công tác dân vận đặc biệt là phong trào thi đua “Dân vận khéo” và tổ chức triển khai phù hợp với đặc thù của địa phương; thực hiện “Dân vận khéo” trong việc cải cách thủ tục hành chính, thực hành tiết kiệm, chống lãng phí, đấu tranh với các biểu hiện tiêu cực…; đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục nhận thức cho toàn thể cán bộ công chức, viên chức, hội viên và nhân dân về công tác dân vận; thực hiện tốt phong trào thi đua “Dân vận khéo” gắn với việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh…
Thực hiện tốt các nội dung công tác Dân vận đã góp phần tích cực trong công tác tuyên truyền, vận động, giúp cho mỗi đảng viên, cán bộ, công chức, người lao động phường nâng cao nhận thức về ý nghĩa, vai trò tầm quan trọng của công tác dân vận, nêu cao tinh thần đoàn kết nội bộ, tạo sự nhất trí, đồng thuận trong việc tổ chức thực hiện nhiệm vụ, nâng cao ý thức chấp hành pháp luật, qua đó góp phần xây dựng Đảng, xây dựng cơ quan, đơn vị trong sạch vững mạnh.
Dịp này, Đảng ủy phường tặng giấy khen cho 29 tập thể, 07 gia đình và 27 cá nhân điển hình trong phong trào Dân vận khéo năm 2023.
N.T