Ngày 28/6/2024, Đảng ủy – UBND – Ủy ban MTTQ Việt Nam và các tổ chức chính trị – xã hội phường Đa Kao tổ chức lễ khánh thành mảng tường “Xanh – Sạch – Đẹp” tại hẻm 119 Điện Biên Phủ, Khu phố 9, phường Đa Kao. Tham dự có các đồng chí: Dương Thị Hồng Gấm, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1; Nguyễn Hữu Quang Vinh, Phó Bí thư Đảng ủy phường; Đỗ Hữu Cường, Chủ tịch UBND phường.
Tại Lễ khánh thành, Phó Bí thư Đảng ủy phường Đa Kao Nguyễn Hữu Quang Vinh cho biết, từ năm 2016 đến nay, Đảng ủy đã chỉ đạo cả hệ thống chính trị phường cùng chung tay thực hiện các hoạt động như: Chỉnh trang các mảng tường đã xuống cấp, bị vẽ bẩn; xây mới các bồn cây đã hư hỏng, trồng thêm cây xanh. Từ đó, 18 mảng tường trên địa bàn phường đã khoác lên mình bộ áo mới, 04 bồn cây được xây mới, khoảng 2.100 cây xanh được trồng với tổng kinh phí thực hiện là 1.485.000.000 đồng, thu hút hơn 800 đoàn viên, hội viên tham gia. Sau hơn 01 tháng triển khai thực hiện, mảng tường tại hẻm 119 Điện Biên Phủ đã hoàn thành. Mảng tường có chiều dài 30m, chiều cao 3m, tổng kinh phí thực hiện là 22.500.000 đồng được đóng góp từ Công ty gạch ngói Đồng Nai, các ban ngành đoàn thể phường và người dân khu phố 9 cùng sự tham gia của Đoàn Thanh niên Trung đoàn cảnh sát cơ động, Đoàn Thanh niên Phòng Cảnh sát bảo vệ – Công an TP.HCM.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/01-20.jpg)
Phó Bí thư Đảng ủy phường Đa Kao Nguyễn Hữu Quang Vinh đề nghị khu phố tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền người dân về ý thức bảo vệ môi trường, mỹ quan đô thị, giữ gìn các mảng tường đã được chỉnh trang, vận động người dân cùng chung tay thực hiện chỉnh trang mảng tường còn lại, góp phần cho phường Đa Kao ngày càng “Xanh – Sạch – Đẹp”.
Lễ khánh thành mảng tường “Xanh – Sạch – Đẹp” tại Khu phố 9 phường Đa Kao nhằm tiếp tục thực hiện tốt phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa” năm 2024 và Chỉ thị số 19-CT/TU ngày 19/10/2018 của Ban Thường vụ Thành ủy về thực hiện Cuộc vận động “Người dân TP.HCM không xả rác ra đường và kênh rạch, vì Thành phố sạch và giảm ngập nước”; tạo cảnh quan xanh, sạch, đẹp tại các tuyến đường, tuyến hẻm trên địa bàn phường, góp phần nâng cao ý thức của người dân và lan tỏa thông điệp “Sống xanh, sống khỏe, sống có ích”.
K.L