Ngày 12/4/2024, Đảng ủy – UBND – Ủy ban MTTQ Việt Nam phường Bến Thành tổ chức lễ công bố Nghị quyết của HĐND Thành phố Hồ Chí Minh về việc thành lập, chia tách, sáp nhập khu phố. Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Vũ Quang Vinh, Phó Chủ tịch UBND Quận 1; Nguyễn Quang Huynh, Chánh án Tòa án Nhân dân Quận 1; Lê Hoàng Phong, Phó Trưởng Công an Quận 1; Nguyễn Văn Hiếu, Phó trưởng Phòng Nội vụ Quận 1; Nguyễn Hải Quân, Bí thư Đảng ủy phường; Nguyễn Thị Quỳnh Triều, Chủ tịch UBND phường.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/01-13.jpg)
Chủ tịch UBND phường Nguyễn Thị Quỳnh Triều đã công bố Nghị Quyết số 11/NQ-HĐND, theo đó, các khu phố thực hiện sắp xếp tại phường Bến Thành từ 06 khu phố và 92 tổ dân phố thành 08 khu phố. Tại buổi lễ đã công bố Quyết định miễn nhiệm các chức danh người hoạt động không chuyên trách ở 6 khu phố, 92 tổ dân phố; công bố quyết định chỉ định các chức danh người hoạt động không chuyên trách ở khu phố mới và ra mắt các chức danh trưởng khu phố, danh sách nhân sự các chức danh của chi bộ, ban công tác mặt trận, chi hội phụ nữ, chi đoàn thanh niên tại 8 khu phố mới; trao quà tri ân và biểu dương của Đảng ủy – UBND phường Bến Thành đến 188 cá nhân đã có nhiều đóng góp đối với các hoạt động, các phong trào tại các khu dân cư.
K.L