Ngày 1/7/2024, UBND phường Bến Nghé tổ chức tiếp xúc, làm việc với 11 trường hợp buôn bán hàng rong tại phố đi bộ Nguyễn Huệ và công viên Bạch Đằng. Tham dự có Phó Chủ tịch UBND phường Lê Nguyễn Việt Nam và Phó Trưởng Công an phường Phạm Viễn Phương.
Tại buổi làm việc, Phó Chủ tịch UBND phường Lê Nguyễn Việt Nam thông báo, tuyên truyền đến các hộ bán hàng rong về chủ trương chấn chỉnh tình hình an ninh, trật tự trên địa bàn phường Bến Nghé; yêu cầu các hộ buôn bán hàng rong trên phố đi bộ Nguyễn Huệ và công viên Bạch Đằng chấm dứt việc buôn bán tại đây.
Các hộ buôn bán hàng rong trên phố đi bộ Nguyễn Huệ và công viên Bạch Đằng cũng đồng ý ký bản cam kết thực hiện các quy định của pháp luật về đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị, vệ sinh môi trường trên tuyến phố đi bộ Nguyễn Huệ và công viên Bạch Đằng.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/07/2.jpg)
Buổi tiếp xúc, làm việc với 11 trường hợp buôn bán hàng rong tại phố đi bộ Nguyễn Huệ và Công viên Bạch Đằng nhằm thực hiện kế hoạch chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn Quận 1 giai đoạn 2021 – 2025 và Kế hoạch của Ban Chỉ đạo 138 Quận 1 về chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn Quận 1 năm 2024.
N.T