Ngày 27/6/2024, Đảng ủy phường Bến Nghé tổ chức hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự có các đồng chí Thái Thị Kim Thanh, Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường; Lê Minh Phát, Chủ tịch UBND phường.
Trong 6 tháng đầu năm, phường thu thuế công thương nghiệp được 69,3 tỷ đồng, đạt 59,8%; thuế phi nông nghiệp được 1,644 tỷ đồng, đạt 51,3%; tăng cường công tác quản lý trật tự xây dựng trên địa bàn; tiếp tục rà soát các vỉa hè, tuyến hẻm để thực hiện sửa chữa hẻm, vỉa hè hư hỏng, đồng thời duy tu tái tạo mảng xanh, thoát nước, nạo vét hệ thống cống thoát nước; thường xuyên kiểm tra công tác phòng cháy, chữa cháy chung cư, khu dân cư, cơ sở kinh doanh, cơ sở giáo dục, trường học, trung tâm thương mại, siêu thị; đảm bảo công tác chăm sóc sức khỏe người dân, thực hiện công tác đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm và phòng chống dịch bệnh trên địa bàn phường; huy động nguồn lực xã hội cùng tham gia thực hiện chương trình giảm nghèo bền vững; duy trì hệ thống quản lý chất lượng theo tiêu chuẩn TCVN ISO 9001:2015.
Trong 6 tháng cuối năm, phường Bến Nghé tập trung thực hiện hoàn thành chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ phường; tăng cường công tác giáo dục chính trị tư tưởng trong cán bộ, đảng viên; nâng cao chất lượng hoạt động chi bộ; thường xuyên thực hiện việc rà soát, quản lý đảng viên, nâng cao chất lượng công tác phát triển đảng; đẩy mạnh công tác tuần tra, phòng, chống tội phạm, xử lý vi phạm trật tự giao thông, trật tự đô thị, vệ sinh môi trường; thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, giảm nghèo bền vững, chăm lo tốt các diện chính sách; tăng cường công tác tiếp xúc, đối thoại của Bí thư, Chủ tịch UBND phường đối với những vấn đề phát sinh trên địa bàn phường được nhiều người dân quan tâm.
L.T