Ngày 25/7/2024, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An cùng lãnh đạo Tòa án nhân dân Quận 1 và lãnh đạo phường Bến Nghé đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/07/2-23.jpg)
Tại những nơi đến thăm, thay mặt đoàn, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An ân cần thăm hỏi sức khỏe, điều kiện cuộc sống của các gia đình chính sách và bày tỏ tình cảm, sự tri ân, biết ơn sâu sắc đối với những hy sinh của các liệt sĩ, gia đình có công với cách mạng. Đồng chí mong muốn các gia đình luôn giữ gìn và phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục thế hệ trẻ tích cực học tập, tham gia các phong trào, hoạt động tại địa phương, đóng góp vào sự phát triển của quận, phường.
N.T