Ngày 25/7/2024, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga cùng lãnh đạo phường Đa Kao đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Đoàn đến thăm, tặng quà thương binh 1/4 Hà Trung Nghĩa và người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học Đinh Công Đắc.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/07/2-24.jpg)
Tại những nơi đến thăm, thay mặt đoàn, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống gia đình thương binh, gia đình chính sách và bày tỏ tình cảm, sự tri ân, lòng biết ơn sâu sắc đối với những đóng góp, cống hiến của các gia đình chính sách, người có công đối với sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước và bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các gia đình luôn giữ gìn và phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục thế hệ trẻ tích cực học tập, đóng góp vào sự phát triển chung của địa phương.
N.T