Ngày 6/7/2023, UBND Quận 1 tổ chức lễ công bố và trao quyết định về công tác cán bộ. Chủ tịch UBND Quận 1 Lê Đức Thanh chủ trì buổi lễ; tham dự có Trưởng Ban Tổ chức Quận ủy Quận 1 Tạ Hoài Nam.
Tại buổi lễ, Trưởng Phòng Nội vụ Quận 1 Ngô Hải Yến công bố Quyết định tiếp nhận, điều động và bổ nhiệm ông Bùi Minh Tiến, Quận ủy viên, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy Quận 1 giữ chức vụ Giám đốc Trung tâm Thể dục Thể thao Quận 1, thời hạn bổ nhiệm 5 năm.
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch UBND Quận 1 Lê Đức Thanh chúc mừng đồng chí Bùi Minh Tiến, đề nghị trong thời gian tới đồng chí Bùi Minh Tiến tiếp tục cùng tập thể đoàn kết, thống nhất hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.