Ngày 18/6/2024, Đoàn công tác Quận ủy – UBND – Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 do đồng chí Dương Thị Hồng Gấm – Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam quận 1 làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà các Thánh đường Hồi giáo nhân Đại lễ Raya Idil Adha (Hồi lịch 1445 – Dương lịch 2024). Tham gia cùng đoàn có đồng chí Phan Trọng Quyền – Quận ủy viên, Phó Trưởng Ban Ban Dân vận Quận ủy. Đoàn đến thăm và tặng quà các Thánh đường Hồi giáo: Musulmane (phường Bến Nghé), Masjid Al Rahim (phường Nguyễn Thái Bình), Jamiul Islamiyah và Tiểu thánh đường Hồi giáo Surao Nurul Iman (phường Cầu Kho).![Có thể là hình ảnh về 5 người, cái bục và văn bản](https://scontent.fsgn5-9.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/448547411_845509270943339_5489405909342606758_n.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=KrtGZfB7dxAQ7kNvgGWgNFO&_nc_ht=scontent.fsgn5-9.fna&oh=00_AYDUVedIY9uFGRKs03NtFO-MdaUCcKm4yi6QWmEm0OOUmQ&oe=6677F673)
![Có thể là hình ảnh về 5 người, cái bục và văn bản](https://scontent.fsgn5-9.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/448547411_845509270943339_5489405909342606758_n.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-7&_nc_sid=5f2048&_nc_ohc=KrtGZfB7dxAQ7kNvgGWgNFO&_nc_ht=scontent.fsgn5-9.fna&oh=00_AYDUVedIY9uFGRKs03NtFO-MdaUCcKm4yi6QWmEm0OOUmQ&oe=6677F673)
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Dương Thị Hồng Gấm chúc mừng tín đồ theo đạo Hồi nhân Đại lễ Raya Idil Adha, cảm ơn đồng bào Hồi giáo trong thời gian qua đã tích cực tham gia các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước do Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phát động, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ phát triển kinh tế – xã hội, quốc phòng – an ninh của Quận 1. Đồng thời, mong muốn, trong thời gian tới, đồng bào đạo Hồi sẽ tiếp tục phát huy tinh thần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc tại địa phương ngày càng phát triển vững mạnh; thực hiện tốt các chủ trương, chính sách của Đảng và pháp luật của Nhà nước; tích cực tham gia tốt cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa”, phong trào “15 phút vì thành phố văn minh, sạch đẹp”, phong trào “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” do chính quyền, Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và các đoàn thể quận phát động.
MTTQQ1