Ngày 5/6/2023, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Quận ủy Quận 1 Tô Thị Bích Châu đến thăm, chúc thọ người cao tuổi tiêu biểu trên địa bàn Quận 1, nhân kỷ niệm Ngày người cao tuổi Việt Nam 6/6. Cùng đi có các đồng chí: Nguyễn Hải Quân, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Bí thư Đảng bộ phường Bến Thành; Mai Thị Hồng Hoa, Phó Chủ tịch UBND Quận 1.
Đoàn đã đến thăm và chúc thọ cụ Phạm Công Thắm, sinh năm 1933, hiện cư ngụ tại 182 Lê Lai, từng hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, huy hiệu 70 năm tuổi đảng và cụ Nguyễn Thị Xuân Hương, sinh năm 1933, cư ngụ 7/5 Nguyễn Trãi, (phường Bến Thành, Quận 1), huy hiệu 75 năm tuổi đảng.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Tô Thị Bích Châu ân cần hỏi thăm sức khỏe, chúc các cụ sống vui, sống khỏe cùng con cháu và luôn là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ học tập, noi theo.