Ngày 16/5/2024, Quận 1 tổ chức 3 đoàn cán bộ lãnh đạo đến thăm, tặng quà chúc mừng các cơ sở Phật giáo nhân dịp Đại lễ Phật đản và An cư kiết hạ (Phật lịch 2568 – Dương lịch 2024).
![🔺️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1b/1/16/1f53a.png)
![🔺️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1b/1/16/1f53a.png)
Tại các nơi đến thăm, lãnh đạo Quận 1 gửi lời chúc mừng các tăng, ni, Phật tử nhân Đại lễ Phật đản; kính chúc các tăng, ni nhiều sức khỏe, đón lễ Phật đản an lành, hạnh phúc. Các đồng chí lãnh đạo quận bày tỏ trân trọng đối với những đóng góp tích cực của tăng, ni, Phật tử trong công tác an sinh xã hội tại địa phương; mong rằng các cơ sở Phật giáo tiếp tục tích cực vận động tăng, ni, Phật tử chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, hưởng ứng, chung tay, đồng hành cùng Đảng bộ, chính quyền Quận 1 trong các phong trào an sinh xã hội, chăm lo đời sống người dân ngày càng tốt hơn, góp phần xây dựng Quận 1 ngày càng phát triển và đóng góp vào sự nghiệp xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
NT – LT – KL