Ngày 9/8/2023, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 tổ chức Hội nghị Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 lần thứ 13, nhiệm kỳ XI (2019-2024). Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 Dương Thị Hồng Gấm chủ trì Hội nghị.
Tại hội nghị, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 Cao Trung Tín thông qua tờ trình về việc hiệp thương bổ sung nhân sự tham gia Ban Thường trực và giữ chức vụ Ủy viên Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1, khóa XI, nhiệm kỳ 2019 – 2024 đối với bà Nguyễn Thùy Trang, Ủy viên chuyên trách Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 (thay ông Bùi Quang Vinh).
![Có thể là hình ảnh về 2 người và văn bản cho biết 'TRÁN VIỆTNAM MẶT TRẬN TỐ QUỐC VIỆT NAM QUẬN1 HỘI NGHỊ ỦY BAN MẶT TRÂN ÂN TỐ QUỐC VIỆT NAM LẦN THỨ 13 EM XI (2019 2024 (KY TƯỜNG) ay 09 tháng 8 năm 2023'](https://scontent.fsgn1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/365312372_305242285334144_8513721631431471268_n.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_ohc=XkjPxvP6mvIAX8fwx7j&_nc_ht=scontent.fsgn1-1.fna&oh=00_AfBK6aQH_BUJTh2ALOSytUFyMmoiZsa__UPJ1EDwPQuYoA&oe=64D8C76A)
Hội nghị biểu quyết, thống nhất 100% hiệp thương bà Nguyễn Thùy Trang tham gia vào Ban Thường trực và giữ chức vụ Ủy viên Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1, khóa XI, nhiệm kỳ 2019 – 2024.
Cũng tại hội nghị, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam quận Phạm Thị Ngọc Minh thông qua một số nội dung liên quan đến công tác tổ chức Đại hội MTTQ Việt Nam quận, phường nhiệm kỳ XII (2024 – 2029).