Ngày 3/8/2023, Hội Chữ thập đỏ Quận 1 tổ chức Hội nghị truyền thông Luật Hoạt động Chữ thập đỏ; Hướng dẫn số 43/HD-TƯHCTĐ thực hiện Điều lệ Hội Chữ thập đỏ Việt Nam; tuyên truyền Nghị quyết 98 và tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu. Tham dự có Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ Quận 1 Nguyễn Trường Giang cùng Thường trực Hội cơ sở, chi hội trưởng, chi hội phó các cơ sở trực thuộc 10 phường, Thường trực Hội Chữ thập đỏ các trường học và cơ quan đơn vị
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/08/001-8.jpg)
Tại Hội nghị, Báo cáo viên Hoàng Thị Lợi, Phó Trưởng Ban Tư vấn Dân chủ – Pháp luật Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 truyền thông Luật Chữ thập đỏ, Hướng dẫn số 43 và Nghị quyết 98 của Quốc Hội. Chuyên viên huấn luyện sơ cấp cứu Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam Trần Văn Nghĩa tập huấn kỹ năng sơ cấp cứu các tai nạn thương tích gồm: những nguyên tắc cơ bản trong sơ cấp cứu, kỹ thuật di chuyển nạn nhân, sơ cấp cứu dị vật đường thở, ngừng thở, ngừng tim, chảy máu sốc, các vết thương mềm…
N.T