Ngày 28/9/2023, Hội Chữ thập đỏ Quận 1 tổ chức đoàn tham quan thực tế tại Ngân hàng máu Bệnh viện truyền máu huyết học Thành phố Hồ Chí Minh. Tham dự đoàn có Thường trực Hội Chữ thập đỏ Quận 1 và 10 phường, hội viên, tình nguyện viên hiến máu.
Tại Bệnh viện truyền máu huyết học Thành phố Hồ Chí Minh, đoàn được Tiến sĩ, bác sĩ chuyên khoa II Phù Chí Dũng, Giám đốc Bệnh viện truyền máu huyết học Thành phố Hồ Chí Minh thông tin, giới thiệu về các quy trình xét nghiệm, sàng lọc, điều chế và cấp phát các chế phẩm máu cho các bệnh viện trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/10/1-15.jpg)
Qua chuyến tham quan thực tế, các thành viên hiểu được các quy trình, cách thức đăng ký hiến máu qua app giotmauvang.org.vn; được trang bị thêm kiến thức về máu và các chế phẩm máu phục vụ tốt cho công tác tuyên truyền vận động hiến máu tại Quận 1.
N.T