Ngày 15/5/2023, Liên đoàn Lao động Quận 1 tổ chức hội nghị “Góp ý văn kiện đại hội công đoàn Quận 1 lần thứ XIII nhiệm kỳ 2023 -2028”. Đồng chí Trương Thị Minh Dung, Chủ tịch LĐLĐ Quận 1, chủ trì hội nghị.
Tại hội nghị các ý kiến của đoàn viên công đoàn các cơ sở xoay quanh các nội dung: Báo cáo kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội Công đoàn Quận 1, nhiệm kỳ 2018 – 2023; những hạn chế, nguyên nhân, bài học kinh nghiệm và mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ chủ yếu của công đoàn quận trong nhiệm kỳ mới; các nội dung báo cáo công tác kiểm tra, giám sát của LĐLĐ Quận 1 khóa XII và phương hướng nhiệm kỳ 2023 -2028; báo cáo kiểm điểm của Ban chấp hành, Ban thường vụ LĐLĐ Quận nhiệm kỳ 2018 – 2023; các nội dung bổ sung thêm vào báo cáo, văn kiện Đại hội công đoàn Quận 1; các giải pháp để thực hiện trong phong trào công nhân viên chức, người lao động và hoạt động công đoàn cấp Quận, cấp cơ sở nhiệm kỳ 2023 – 2028…
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Trương Thị Minh Dung cho biết: các chỉ tiêu trong nhiệm kỳ qua đều đạt được nhưng do đại dịch Covid-19 làm một số chỉ tiêu bị chậm tiến độ, qua đó các chi tiêu về chăm lo, quan tâm người lao động, người lao động có hoàn cảnh khó khăn ảnh hưởng do dịch bệnh cũng được chú ý quan tâm và kịp thời chăm lo. Các ý kiến đóng góp cho văn kiện đại hội sẽ được ghi nhận và tiếp tục nhận các ý kiến góp ý để hoàn thiện văn kiện đại hội công đoàn Quận 1 lần thứ XIII nhiệm kỳ 2023 -2028