Ngày 10/7/2023, Quận đoàn Quận 1 tổ chức lễ công bố và trao quyết định Giám đốc Nhà thiếu nhi Quận 1. Tham dự có các đồng chí: Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy; Nguyễn Kim Đức, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy; Trần Công Hậu, Phó trưởng Ban Tổ chức Quận ủy Quận 1.
Theo quyết định của Ban Thường vụ Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Quận 1, đồng chí Trần Đỗ Nam Long, Giám đốc Nhà thiếu nhi Quận 1 được chấp thuận cho thôi giữ nhiệm vụ Giám đốc Nhà thiếu nhi Quận 1; đồng thời bổ nhiệm đồng chí Trần Ngọc Trí, Bí thư Quận đoàn 1, Chủ tịch Hội Liên hiệp thanh niên Quận 1 kiêm nhiệm Giám đốc Nhà thiếu nhi Quận 1.
Tại buổi lễ, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga trao quyết định và chúc mừng đồng chí Trần Ngọc Trí kiêm nhiệm thêm nhiệm vụ mới. Đồng chí Hoàng Thị Tố Nga chia sẻ với những khó khăn của Nhà thiếu nhi Quận 1 trong thời gian qua, đồng thời đề nghị Bí thư Quận đoàn 1 Trần Ngọc Trí nỗ lực, tiếp cận nhanh nhất công việc mới, đảm bảo hoàn thành tốt nhiệm vụ được phân công. Quận đoàn 1 và Nhà thiếu Nhi Quận 1 đoàn kết, phối hợp hỗ trợ tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, bổ ích cho các em thiếu nhi. Đồng chí đề nghị Quận đoàn và Nhà thiếu nhi quan tâm rà soát, giới thiệu nguồn cán bộ trẻ, chuyên viên, người lao động có nỗ lực, phấn đấu trong công việc để bồi dưỡng phát triển đảng.
N.T