Chiều 19/4, tại Công an Quận 1, Công an TPHCM tổ chức lễ công bố quyết định về công tác cán bộ. Tham dự có các đồng chí: Đại tá Lê Quang Đạo, Phó Giám đốc Công an TPHCM; Lê Đức Thanh, Chủ tịch UBND Quận 1; Tạ Hoài Nam, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban tổ chức Quận ủy Quận 1; Đại tá Nguyễn Hải Phước, Trưởng Công an Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/01-23.jpg)
Tại buổi lễ, đại diện Công an TPHCM công bố quyết định của Giám đốc Công an TPHCM về việc điều động đồng chí Lê Tấn Châu, Phó trưởng Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn cứu hộ đến nhận công tác và giữ chức vụ Phó trưởng Công an Quận 1.
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Giám đốc Công an TPHCM Đại tá Lê Quang Đạo đề nghị đồng chí Lê Tấn Châu nhanh chóng nắm bắt công việc, cùng tập thể Ban Chỉ huy công an Quận 1 lãnh đạo, chỉ đạo trong công tác phòng chống cháy nổ, cứu nạn, cứu hộ, công tác xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng Công an Quận 1 ngày càng vững mạnh, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Ngọc Tiến