Ngày 4/10/2023, Quận 1 tổ chức diễu hành xe loa tuyên truyền về phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ, nhằm tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của các tầng lớp nhân dân đối với công tác phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ trên địa bàn quận.
Đoàn xe loa tuyên truyền gồm 11 xe thuộc Trung tâm Văn hóa Quận 1 và 10 phường với các khẩu hiệu “Chủ động phòng cháy tốt, sẵn sàng chữa cháy kịp thời và có hiệu quả”, “Mỗi người dân cần tích cực chủ động học tập, tìm hiểu để nắm vững pháp luật và kiến thức phòng cháy, chữa cháy và cứu hộ, cứu nạn”, “Mỗi hộ gia đình chủ động chuẩn bị phương tiện, phương án chữa cháy, thoát nạn khi có sự cố cháy, nổ”, “Tích cực tham gia phong trào toàn dân phòng cháy và chữa cháy là góp phần giữ vững an ninh chính trị và trật tự an toàn xã hội”.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/10/01-23.jpg)
Đoàn xe diễu hành di chuyển từ Trung tâm Văn hóa Quận 1 đến các tuyến đường lớn trên địa bàn quận như Lê Duẩn, Nguyễn Thị Minh Khai, Hai Bà Trưng, Phùng Khắc Khoan, Điện Biên Phủ, Nguyễn Bỉnh Khiêm…, sau đó các xe tiếp tục về địa bàn các phường để phát loa tuyên truyền.
L.T