Ngày 16-2, Công an Quận 1 tổ chức tập huấn nghiệp vụ công tác của lực lượng Cảnh sát trật tự và công tác phối hợp đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn Quận 1 của lực lượng Công an phường với lực lượng Cảnh sát Giao thông năm 2023. Đến dự có đồng chí Thượng tá Nguyễn Minh Cảnh – Phó Trưởng Công an Quận 1, chỉ huy và CBCS cảnh sát trật tự thuộc Công an các phường Phạm Ngũ Lão, Nguyễn Thái Bình, Bến Thành, Tân Định, Bến Nghé và CBCS làm công tác xử lý TTATGT – TTĐT các phường Cầu Kho, Nguyễn Cư Trinh, Cô Giang, Cầu Ông Lãnh, Đa Kao.![](https://scontent.fsgn5-10.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/331071005_896346141614717_7273713934782489795_n.jpg?stp=cp6_dst-jpg_s600x600&_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_ohc=g1H5ihKCBQEAX9mZ_Hu&_nc_ht=scontent.fsgn5-10.fna&oh=00_AfAf1cvZs5Zovgo7nmappBdUdmx_2JqOuQLA95XGjlmUfg&oe=63F2982D)
![](https://scontent.fsgn5-10.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/331071005_896346141614717_7273713934782489795_n.jpg?stp=cp6_dst-jpg_s600x600&_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_ohc=g1H5ihKCBQEAX9mZ_Hu&_nc_ht=scontent.fsgn5-10.fna&oh=00_AfAf1cvZs5Zovgo7nmappBdUdmx_2JqOuQLA95XGjlmUfg&oe=63F2982D)
Phát biểu chỉ đạo tại buổi tập huấn, đồng chí Thượng tá Nguyễn Minh Cảnh – Phó Trưởng Công an Quận 1 nhấn mạnh: Công tác nghiệp vụ cơ bản là công tác cốt lõi, nòng cốt của công tác công an. Đồng chí đề nghị CBCS tham gia lớp tập huấn nêu cao tinh thần trách nhiệm, tích lũy kiến thức, tiếp thu trọn vẹn các chuyên đề, thẳng thắn trao đổi để đạt hiệu quả học tập cao nhất, từ đó làm nhiệm vị đúng đắn, nhất quán theo yêu cầu công tác của đơn vị và thực tiễn công tác trên địa bàn từng phường. Tránh chồng chéo chức năng, nhiệm vụ giữa lực lượng Công an phường với lực lượng trật tự đô thị, giải quyết công việc linh hoạt, đúng quy định. Ngoài ra, đồng chí còn nhấn mạnh CBCS không được uống rượu, bia trong giờ làm việc và trong ca trực. Nếu phát hiện sẽ bị xử lý nghiêm theo quy định.
Lớp tập huấn nhằm nâng cao nghiệp vụ cho lực lượng CSTT và Công an 10 phường của Quận 1 trong việc đảm bảo trật tự an toàn xã hội trên địa bàn Quận 1. Qua đó, lực lượng CSTT và Công an 10 phường phối hợp chặt chẽ với lực lượng Cảnh sát giao thông trong công tác đảm bảo trật tự ATGT và TTĐT, không để xảy ra tình trạng ùn ắc giao thông và đua xe trái phép; hạn chế tình trạng buôn bán hàng rong, lấn chiếm vỉa hè tại nơi công cộng.![](https://scontent.fsgn5-15.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/330934987_916645596032334_4262112993903571309_n.jpg?stp=cp6_dst-jpg_p320x320&_nc_cat=111&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_ohc=iaskFbnroW8AX_O9tG7&_nc_ht=scontent.fsgn5-15.fna&oh=00_AfCOKgIV0LSk9MocSOIPs7SXVNvliRdOvM--pznw6vYKdQ&oe=63F27E91)
![](https://scontent.fsgn5-15.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/330934987_916645596032334_4262112993903571309_n.jpg?stp=cp6_dst-jpg_p320x320&_nc_cat=111&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_ohc=iaskFbnroW8AX_O9tG7&_nc_ht=scontent.fsgn5-15.fna&oh=00_AfCOKgIV0LSk9MocSOIPs7SXVNvliRdOvM--pznw6vYKdQ&oe=63F27E91)
CAQ1