Ngày 14/7/2023, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Quận 1 tổ chức chương trình “Cùng nhau hướng về biển đảo quê hương”, thăm cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 125 Vùng 2 Hải quân và tuyên truyền tình hình biển đảo năm 2023. Tham dự có các đồng chí: Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1; Nguyễn Kim Đức, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy Quận 1; Phạm Thị Ngọc Minh, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1; Trung tá Ngô Chí Tài, Phó chỉ huy trưởng Ban chỉ huy Quân sự Quận 1, cùng đại diện Ủy ban MTTQ Việt Nam 10 phường, Hội LHPN, Quận đoàn, Hội Cựu chiến binh, Chữ Thập đỏ, các cơ sở tôn giáo, tín ngưỡng trên địa bàn Quận 1. Về phía Lữ đoàn 125 Hải quân có Đại tá Phạm Minh Chiến, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2023/07/dang-hoa-lu-doan.jpg)
Tại Lữ đoàn 125 Hải quân, đoàn cán bộ Quận 1 dâng hương, dâng hoa tại tượng đài đền thờ các anh hùng liệt sĩ Đoàn tàu Không số; tham quan thực tế; tham quan Nhà truyền thống Lữ đoàn 125 Hải quân. Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 trao tặng 30 phần quà cho các cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn đang công tác tại Lữ đoàn 125; tặng quà cho 2 Hải đội Lữ đoàn 125 Hải quân với tổng số tiền là 40 triệu đồng.
Cũng trong chương trình, Trung tá Nguyễn Văn Phiếm, Phó chủ nhiệm Chính trị đã thông tin về tình hình biển đảo trong giai đoạn hiện nay. Đảng ủy, Chỉ huy Lữ đoàn 125 vùng 2 Hải quân tặng 2 bức ảnh “Tàu không số” trên đường vận chuyển vũ khí vào chiến trường miền Nam trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước cho Quận ủy Quận 1 và Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1.