Ngày 12/8/2023, Tổ chức tài chính vi mô CEP tổ chức lễ trao học bổng và tặng quà học tập “chia sẻ yêu thương” dành cho học sinh nghèo hiếu học, vượt khó. Tham dự có ông Nguyễn Đức Tuấn, Giám đốc Chi nhánh CEP Bến Nghé.
Chương trình “CEP chia sẻ yêu thương – cùng công nhân và người lao động phòng chống “tín dụng đen” với nhiều hoạt động thiết thực như: hỗ trợ xây sửa nhà, tặng học bổng, giới thiệu việc làm, hỗ trợ chi phí điều trị bệnh… qua đó hỗ trợ hơn 50.485 khách hàng công nhân và lao động nghèo với tổng kinh phí 14 tỷ đồng.
![Có thể là hình ảnh về 9 người và văn bản](https://scontent.fsgn1-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/366839122_306737431851296_3947539634611376462_n.jpg?_nc_cat=111&cb=99be929b-3346023f&ccb=1-7&_nc_sid=7f8c78&_nc_ohc=j5smbNbvBmoAX_xnVjN&_nc_ht=scontent.fsgn1-1.fna&oh=00_AfC4kJLvcsuMe0jZNYt2ZA0Rm-fIZwxe8FZP0Tmysy4UOw&oe=64DDC6BC)
Trong đó, chương trình học bổng CEP năm 2023 trao tặng 2.595 suất học bổng và 10.055 phần quà học tập cho con em thuộc hộ nghèo, khó khăn với tổng kinh phí 9,45 tỷ đồng.
Tại buổi lễ, Chi nhánh CEP Bến Nghé đã trao 80 suất học bổng (gồm tập vở và tiền mặt, cấp I: 1.500.000 đồng; cấp II: 2.500.000 đồng; tân sinh viên: 4 triệu đồng/suất) và 305 phần quà (trị giá 300.000 đồng/phần) cho các em thuộc hộ nghèo, có hoàn cảnh rất khó khăn tại Quận 1, Quận 3, Quận 4 (Quận 1: 18 suất, Quận 3: 17 suất, Quận 4: 45 suất).
Phát biểu tại buổi lễ, Giám đốc Chi nhánh CEP Bến Nghé Nguyễn Đức Tuấn chia sẻ: chương trình mong muốn tuyên dương các cháu đã vượt khó, đạt thành tích cao trong học tập, đồng thời hỗ trợ, tiếp sức, động viên các cháu có hoàn cảnh khó khăn được đến trường, nỗ lực học tập, vươn lên trong cuộc sống. Thông qua chương trình học bổng, CEP cam kết nỗ lực thực hiện sứ mệnh “Làm việc vì công nhân lao động nghèo và người có thu nhập thấp nhằm góp phần đảm bảo an sinh xã hội thông qua việc cung cấp các dịch vụ tài chính, phi tài chính một cách thiết thực, hiệu quả”.