Ngày 24/7/2024, Bí thư Quận ủy Quận 1 Dương Anh Đức dẫn đầu đoàn công tác đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn phường Bến Thành nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024). Cùng tham gia đoàn có lãnh đạo Đảng ủy, UBND phường Bến Thành.
Đoàn đã đến thăm gia đình thương binh Hồng Hải (80/8 Nguyễn Trãi), thương binh 3/4 Nguyễn Quốc Việt (17 Lưu Văn Lang) và gia đình thương binh 4/4 Phan Trung Chinh (51/lầu 1 Lưu Văn Lang).
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/07/2-25.jpg)
Tại các nơi đến thăm, Bí thư Quận ủy Quận 1 Dương Anh Đức ân cần thăm hỏi sức khỏe, điều kiện sinh sống của các gia đình, bày tỏ tri ân đối với những cống hiến, mất mát của các thương binh vì sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu, tích cực tham gia các phong trào đóng góp xây dựng địa phương, góp phần vào sự phát triển chung của Quận 1 và thành phố.
K.L