Ngày 27/6/2024, Ủy ban nhân dân – Hội Liên hiệp Phụ nữ – Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam phường Nguyễn Cư Trinh tổ chức họp mặt kỷ niệm 23 năm Ngày Gia đình Việt Nam 28/6, Tháng hành động quốc gia về phòng, chống bạo lực gia đình và Tháng hành động Vì trẻ em. Tham dự có các đồng chí: Hồ Bích Ngọc, Bí thư Đảng ủy phường; Phạm Thị Hồng Phượng, Phó Chủ tịch UBND phường cùng đại diện cấp ủy, khu phố và hơn 70 đoàn viên, hội viên.
Tại buổi họp mặt, báo cáo viên Nguyễn Thị Thu Hà – nguyên giảng viên Trường Đại học Mở TP.HCM nói chuyện chuyên đề: “Chia sẻ cách giải quyết mâu thuẫn trong gia đình”. Qua đó truyền thông đến người dân, các hộ gia đình trên địa phường phường thông điệp về xây dựng mối quan hệ giữa các thành viên trong gia đình, phòng ngừa kịp thời các hành vi bạo lực gia đình, hòa giải mâu thuẫn trong gia đình.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/00-14.jpg)
Dịp này, UBND phường tuyên dương 16 gia đình hạnh phúc tiêu biểu, 40 gương Người con hiếu thảo, trao tặng 10 phần quà cho gia đình có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá 9.700.000 đồng.
K.L