Ngày 17/4/2024, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa dẫn đầu Đoàn công tác Quận 1 đến thăm hỏi, động viên 50 chiến sĩ mới nhập ngũ năm 2024 của Quận 1 đang huấn luyện tại Lữ đoàn Tăng – Thiết giáp 26 (tỉnh Đồng Nai). Tiếp đoàn có Đại tá Trương Văn Lan, Chính ủy Lữ đoàn.
Theo đại diện Lữ đoàn Tăng – Thiết giáp 26, các chiến sĩ mới được giáo dục truyền thống đơn vị, truyền thống Quân khu 7, truyền thống Quân đội nhân dân Việt Nam, qua đó các chiến sĩ mới nhận thức rõ ràng về Đảng, về Bác Hồ kính yêu, về quê hương đất nước, vinh dự tự hào khi được là người chiến sĩ trong Quân đội nhân dân Việt Nam, quyết tâm phấn đấu, rèn luyện hoàn thành tốt nhiệm vụ. Cán bộ lãnh đạo đơn vị luôn quan tâm hỗ trợ, giáo dục, động viên chiến sĩ mới thích nghi với môi trường trong quân đội; chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần, sức khỏe cho các chiến sĩ mới.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/image-33.png)
Phát biểu cảm tưởng, binh nhì Trang Thiện Linh, Đại đội 5, Tiểu đoàn 21, Lữ Đoàn 26, công dân phường Cầu Ông Lãnh, đại diện cho 50 chiến sĩ mới của Quận 1 bày tỏ vui mừng và xúc động khi được lãnh đạo Quận 1 đến thăm hỏi, động viên. Binh nhì Trang Thiện Linh chia sẻ thời gian qua, các cấp lãnh đạo, chỉ huy Lữ đoàn đã không quản ngại khó khăn tận tình chỉ bảo hướng dẫn cho các em từng nội dung huấn luyện, thương yêu đùm bọc như người thân trong gia đình, qua đó giúp các em trưởng thành hơn về mọi mặt, sẵn sàng nhận nhiệm vụ, yên tâm công tác, quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ tại ngũ.
Thay mặt đoàn, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Mai Thị Hồng Hoa bày tỏ vui mừng khi thấy chiến sĩ mới tham gia huấn luyện tại Lữ đoàn với tinh thần lạc quan, được rèn luyện sức khỏe, có thêm nhận thức, kỹ năng sống, kỹ năng mềm trong giao tiếp. Đồng chí gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe đến tập thể lãnh đạo, cán bộ Lữ đoàn; mong muốn và tin tưởng trong thời gian tới chiến sĩ mới được tham gia sinh hoạt, học tập, lao động tại Lữ đoàn và khi trở về địa phương sẽ trưởng thành hơn, sống tốt hơn, trở thành những công dân tốt có ý thức trách nhiệm với xã hội, với gia đình, sẵn sàng cống hiến cho Quận 1 ngày càng phát triển phồn vinh hiện đại nghĩa tình.
Dịp này, đoàn trao tặng quà trị giá 50 triệu đồng cho Ban Chỉ huy Lữ đoàn; tặng 50 phần quà (1 triệu đồng/phần) cùng quà như đàn ghi ta, bóng bàn… đến các chiến sĩ mới.
K.L