Ngày 12/4/2024, UBND Quận 1 tổ chức Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn cứu hộ năm 2024. Tham dự có các đồng chí: Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1; Vũ Nguyễn Quang Vinh, Phó Chủ tịch UBND Quận 1; Thượng tá Nguyễn Văn Nhứt, Phó trưởng Công an Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/image-20.png)
Hội thi thu hút 10 đội đến từ “Tổ liên gia an toàn PCCC” 10 phường với 80 vận động viên tham dự. Trước khi hội thi diễn ra, các đội thi đã thực hiện phần thi lý thuyết với những kiến thức công tác PCCC và cứu nạn cứu hộ, đây là nền tảng quan trọng để các thành viên tổ liên gia ứng dụng vào những tình huống sự cố cháy, nổ nếu có xảy ra ngay tại gia đình mình và trong khu dân cư.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/04/image-21.png)
Tại Hội thi, 10 tổ liên gia an toàn PCCC thực hiện các thao tác chữa cháy, cứu nạn cứu hộ đối với loại hình nhà ở liền kề kết hợp sản xuất, kinh doanh. Mỗi đội dự thi có 8 vận động viên, trong đó có 1 đội trưởng, 5 thành viên thi đấu và 2 thành viên đóng “người bị nạn”.
Kết thúc Hội thi:
Phần thi lý thuyết, hạng Nhất thuộc về Tổ liên gia phường Nguyễn Cư Trinh, hạng Nhì thuộc về Tổ liên gia phường Tân Định, hạng Ba thuộc về Tổ liên gia phường Đa Kao.
Phần thi thực hành, hạng Nhất thuộc về Tổ liên gia phường Tân Định; hạng Nhì thuộc về Tổ liên gia phường Đa Kao; hạng Ba thuộc về Tổ liên gia phường Cô Giang.
L.T