Chiều 13/10, đoàn đại biểu Quận ủy, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam Quận 1 do Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga làm trưởng đoàn, đã đến thăm, tặng hoa, chúc mừng các doanh nhân trên địa bàn quận, nhân kỷ niệm 19 năm Ngày Doanh nhân Việt Nam (13/10/2004 – 13/10/2023). Tham gia đoàn có Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An.
Đoàn đã đến thăm, tặng hoa Hội Doanh nghiệp, Câu lạc bộ nữ doanh nhân Quận 1. Tại các nơi đến thăm, thay mặt đoàn, Phó Chủ tịch UBND Quận 1 Nguyễn Duy An trân trọng ghi nhận và biểu dương những đóng góp mà các doanh nghiệp đã đóng góp cho Quận 1 trong thời gian qua, góp phần giải quyết việc làm, chăm lo tốt cho người lao động; và gửi lời chúc mừng đến toàn thể Ban giám đốc, người lao động đang làm việc tại các doanh nghiệp.
Đồng chí Nguyễn Duy An mong rằng trong thời gian tới, các doanh nghiệp tiếp tục đồng hành, gắn bó cùng Quận 1 để kinh tế TPHCM nói chung và Quận 1 nói riêng ngày càng phát triển, xứng đáng là quận trung tâm của thành phố.
N.T