Ngày 11/6/2024, Học viện Cán bộ TPHCM, Quận ủy Quận 1 phối hợp tổ chức Lễ bế giảng lớp bồi dưỡng cán bộ được quy hoạch chức danh ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ và chức danh cán bộ lãnh đạo, quản lý thuộc diện Ban Thường vụ Quận ủy quản lý nhiệm kỳ 2025 – 2030, 2026 – 2031. Tham dự có các đồng chí: Tiến sĩ Bùi Thị Ngọc Trang, Phó giám đốc Học viện Cán bộ TPHCM; Hoàng Thị Tố Nga, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1; Nguyễn Trung Châu Tuyên, Trưởng Ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị Quận 1.
![](http://quanuy1hcm.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/1-3.jpg)
Lớp bồi dưỡng gồm 382 học viên được tổ chức thành 4 lớp, học từ ngày 27/3 – 25/4/2024. Các học viên được bồi dưỡng 15 chuyên đề như: Định hướng phát triển kinh tế TPHCM đến năm 2030 tầm nhìn đến 2045 và xây dựng mô hình chính quyền đô thị tại TPHCM hiện nay; Công tác của cấp ủy cơ sở đảng và kỹ năng lãnh đạo, chỉ đạo của bí thư, phó bí thư đối với hoạt động của chính quyền và các bộ phận tham mưu cấp ủy; Kỹ năng giao tiếp ứng xử của cán bộ lãnh đạo, quản lý; Kỹ năng công tác lãnh đạo, quản lý, kỹ năng đánh giá, sử dụng cán bộ, kỹ năng giải quyết vẫ đề, xử lý tình huống chính trị và điểm nóng chính trị, kỹ năng tiếp công dân và xử lý đơn thư phản ánh, kiến nghị, khiếu nại, tố cáo,… Sau quá trình học tập nghiêm túc, 382 học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp học, đạt tỷ lệ 100%.
Phát biểu tại lễ bế giảng, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga chúc mừng các học viên đã hoàn thành lớp học. Đồng chí trân trọng cảm ơn cán bộ, giảng viên Học viện Cán bộ TPHCM đã tạo điều kiện tốt nhất về cơ sở, vật chất, thời gian để học viên hoàn thành tốt lớp học; truyền tải những kinh nghiệm thực tiễn cho cán bộ, công chức và những thông tin, vấn đề liên quan đến sự phát triển của thành phố… Phó Bí thư Thường trực Quận ủy Quận 1 Hoàng Thị Tố Nga mong rằng, trong thời gian tới, Quận 1 được đón nhận sự quan tâm của cán bộ, giảng viên của Học viện Cán bộ TPHCM để giúp Quận 1 trang bị những kiến thức cho đội ngũ cán bộ của quận, đáp ứng được yêu cầu, nhiệm vụ xây dựng thành phố và quận ngày càng phát triển. Đồng thời đề nghị cán bộ, công chức Quận 1 của các lớp học đúc kết, vận dụng linh hoạt, thực tiễn những nội dung được học vào nhiệm vụ công tác tại đơn vị.
N.T